เราเพิ่งออกบัตรผ่านคลังของคิรัคเวอร์ชันใหม่ที่มีของรางวัลเป็นสกินไอเทมยูนิคเฉพาะตัวประจำลีกนี้ค่ะ! ของรางวัลแต่ละชิ้นจะให้การแสดงภาพเอฟเฟคร่วมกับการเล่นของคุณ และจะออกจากร้านค้าไปตลอดกาลเมื่อลีก Sentinel สิ้นสุดลง เมื่อคุณซื้อบัตรผ่าน คุณสามารถครอบครองของรางวัลจากบัตรผ่านนั้นในสมุดแผนที่ช่วงท้ายเกมได้ด้วยการผ่านภารกิจสมุดแผนที่ มาดูข้อมูลเพิ่มเติมกันได้ในโพสต์นี้นะคะ! อ่านข่าวนี้

รับชมวิดีโอนี้เพื่อดูของรางวัลที่คุณสามารถครอบครอง:

ซื้อบัตรผ่านของคุณ ปลดล็อกการเข้าถึงคลังของคิรัค แล้วผ่านภารกิจสมุดแผนที่เพื่อรับสกินไอเทมยูนิคเฉพาะตัวสูงสุด 8 ชิ้นด้วยกัน คุณจะได้รับรางวัลชิ้นแรกเมื่อเข้าไปในชายฝั่งคารุยหลังจากที่สยบคิทาวา และคุณจะได้รับของรางวัลชิ้นอื่นๆ เพิ่มเติมเมื่อผ่านภารกิจโบนัสของแผนครบตามที่กำหนดขณะที่สำรวจสมุดแผนที่ ทั้งนี้ใน Path of Exile: Sentinel เรานำ Vinktar’s Square กับ Doryani’s Machinarium ออกจากสมุดแผนที่แล้ว ดังนั้นหากคุณผ่านภารกิจโบนัสแผนที่ครบทั้ง 115 ด่าน คุณจะได้รับของรางวัลครบทั้ง 8 ชิ้นนั่นเองค่ะ!

สกินไอเทมยูนิคเหล่านี้ไม่ได้เปลี่ยนหน้าตาของไอเทมยอดนิยมช่วงท้ายเกมเพียงเท่านั้น มันยังให้การแสดงเอฟเฟคใหม่ๆ ร่วมกับการเล่นของคุณอีกด้วย ยกตัวอย่างเช่นสกิน Intravenous Mageblood ทำให้ขวดยาช่วยเหลือเมจิกที่ส่งผลถูกถ่ายเข้าไปในเส้นเลือดของคุณโดยตรง ส่วนสกิน Glacial Hyrri’s Ire เปลี่ยนสกินเกราะของคุณและทำให้เศษผลึกน้ำแข็งทิ่มแทงศัตรูที่ติดสถานะ หนาวเย็น ขณะที่สกิน Mystic Void Battery เปลี่ยนรูปลักษณ์ของ Power Charge ของคุณและพลังภายใน Void Battery ของคุณเพิ่มพูนตามจำนวน Power Charge สูงสุดของคุณที่เพิ่มขึ้น ั้งนี้เราขอพูดให้ชัดเจนว่าสกินไอเทมยูนิคเหล่านี้เป็นเพียงเอฟเฟคแฟชั่นล้วนๆ และไม่ทำให้เกิดข้อได้เปรียบใดๆ ในการเล่น คุณต้องมีไอเทมยูนิคเหล่านี้ให้ใช้งานก่อนจึงจะสามารถใส่สกินไอเทมยูนิคได้

คำถามที่ถามบ่อย

ผมจะซื้อบัตรผ่านและดูความคืบหน้าในบัตรผ่านนี้ได้อย่างไรครับ?

ผมจะรับรางวัลได้อย่างไรครับ?

ผมจะได้รับอะไรในทันทีจากการซื้อบัตรผ่านไหมครับ?

นี่ถือเป็นการจ่ายเพื่อให้ชนะ (Pay to Win) หรือเปล่าครับ?

ผมต้องซื้อบัตรผ่านก่อนที่จะผ่านภารกิจสมุดแผนที่ให้ครบไหมครับ? มันจะมีผลเสียไหมถ้าผมซื้อบัตรผ่านนี้ในช่วงใกล้จบลีก?

ผมอยากได้สินค้าแฟชั่นโดยไม่ต้องจ่ายเงิน มีบัตรผ่านแบบฟรีไหมครับ?

ผมสามารถจ่ายเงินเพิ่มเพื่อปลดล็อกของรางวัลต่างๆ ที่ผมไม่ได้ปลดล็อกผ่านการเล่นได้ไหมครับ?

บัตรผ่านนี้ให้ไอเทมยูนิคที่จำเป็นต่อการใส่สกินไหมครับ?

บัตรผ่านนี้มีให้กับผู้เล่นในลีกมาตรฐานไหมครับ?

ผมจะสามารถใช้งานสกินไอเทมยูนิคในลีกมาตรฐานหรือในลีกอื่นๆ ในอนาคตได้ไหมครับ?

ผมสามารถสวมใส่สกินไอเทมยูนิคให้กับไอเทมยูนิคชิ้นอื่นๆ ที่ไม่ได้เป็นของสกินนั้นๆ ได้ไหมครับ?

บัตรผ่านกับสกินไอเทมยูนิคจะมีวางจำหน่ายในร้านค้าหลังจากที่ลีกสิ้นสุดลงไหมครับ?

จะเกิดอะไรขึ้นถ้าผมเล่นในลีก Sentinel หลายลีกพร้อมกันครับ? แบบนี้บัตรผ่านนี้จะติดตามความก้าวหน้าจากลีกไหนกันแน่?

คุณใช้วิธีการไหนในการคัดเลือกไอเทมยูนิคต่างๆ มาเปลี่ยนสกินครับ??

บัตรผ่านคลังของคิรัคจะวางจำหน่ายในระบบคอนโซลไหมครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม