เตรียมพลุไฟกับไดนาไมต์เอาไว้ให้ดี อีกไม่นานจะได้เวลาดำดิ่งไปกับความมืดมิดในกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) แล้วค่ะ! ในกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น คุณเริ่มกิจกรรมในค่ายหน้าเหมืองและไม่สามารถออกจากเหมืองได้ คุณทำได้แต่ลงเหมืองเท่านั้น การลงเหมืองไม่ใช้ซัลไฟต์แต่อย่างใด และเหมืองมีการปรับสเกลจากเลเวล 1 แทนที่จะเป็นการปรับสเกลตามปรกติ

กิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นจะเริ่มพร้อมกันทุกแพลตฟอร์มในวันที่ 15 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ) และจะสิ้นสุดลงในวันที่ 22 พฤศจิกายน เวลา 3:00 น. (เวลาไทย) ซึ่งตรงกับวันจันทร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2022 เวลา 15:00 น. (เข้าสู่ระบบเพื่อดูเวลาตามท้องถิ่นของคุณ)

ในกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นครั้งนี้จะคัดเลือกผู้ชนะด้วยการเลือกผู้เล่นคนแรกที่ลงไปถึงความลึกระดับ 600 แทนที่จะเป็นการเลือกผู้เล่นที่ลงเหมืองไปถึงระดับที่ลึกที่สุดเมื่อจบกิจกรรม กิจกรรมนี้มีของรางวัลมากมาย รวมถึงคุณจะได้รับกล่องปริศนา Kalandra 1 กล่องไปฟรีๆ เมื่อไปถึงเลเวล 50 นะคะ!
โปรดทราบ: คุณจะได้รับกล่องปริศนา Kalandra รวมกันเพียง 2 กล่องจากกิจกรรมทั้งสาม ยกตัวอย่างเช่นหากคุณได้รับกล่องปริศนาของคุณจากกิจกรรม Mayhem แล้ว คุณจะได้รับกล่องปริศนาได้อีก 1 กล่องเท่านั้นจากกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) หรือเดลิเรียมทุกแห่งหน (Delirium Everywhere) เท่านั้น หากนี่เป็นกล่องปริศนา Kalandra กล่องแรกที่คุณได้รับจากกิจกรรมทั้งสาม มันจะถูกส่งเข้าบัญชีของคุณโดยอัตโนมัติ แต่ถ้าเป็นกล่องที่สอง มันจะถูกส่งเข้าบัญชีของคุณเมื่อกิจกรรมสิ้นสุด

คำถามที่ถามบ่อยเกี่ยวกับกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น
ในกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้น (Endless Delve) คุณจะได้เล่นภายในเหมืองอะซูไรต์เพียงเท่านั้นโดยไม่ต้องอาศัยซัลไฟต์ใดๆ ในการถลำลึกลงไปในเหมือง คุณจะได้ใช้อุปกรณ์เริ่มต้นเหล่านี้ในการดำดิ่งลงไปเผชิญกับความมืดมิดอันแสนอันตราย:

ทางเราทำการตอบคำถามที่ชุมชนผู้เล่นมักถามเป็นประจำเพื่อให้คุณได้เตรียมเล่นกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นล่วงหน้าและรู้ข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับกิจกรรมนี้ค่ะ

เราเริ่มจากเลเวล 1 ไหมครับ?

เราจะมีไอเทมอะไรตอนเริ่มกิจกรรมบ้างครับ?

แต่ละคลาสจะได้รับไอเทมยูนิคเริ่มต้นชิ้นไหนบ้างครับ?

คุณสามารถสร้างตัวละครใหม่เพื่อให้มีไอเทมซ้ำกันหลายชิ้นไหมครับ?

คุณช่วยบอกเลเวลที่จะได้รับแต้มพาสซีฟและคลาสเสริมได้ไหมครับ?

การปรับสเกลความลึกจะเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับการลงเหมืองตามปกติครับ?

แต้มรับคืนพาสซีฟจะเป็นยังไงครับ?

มีผู้ค้าขายคนไหนบ้างครับ? แล้วจะมีผู้ค้าขายเงินตราไหม?

หินสกิลต่างๆ จะถูกจำกัดตามคลาสไหมครับ หรือว่าทุกคลาสสามารถเข้าถึงหินสกิลทุกเม็ดได้เหมือนกันหมด?

รายการขายของของนิโค้จะรีเซ็ตตอนไหนครับ?

ค่ายหน้าเหมืองจะมีโต๊ะคราฟท์ไหมครับ?

เราจะมีไพ่พยากรณ์ไว้ใช้งานไหมครับ?

มีการปิดการดรอปสำหรับไอเทมที่ใช้การไม่ได้อย่างเช่นแผนที่ Chisel หรือไอเทมอื่นๆ ไหมครับ?

มีการสูญเสียค่าประสบการณ์เมื่อตายไหมครับ? หากมีจริง การสูญเสียค่าประสบการณ์จะเริ่มขึ้นตั้งแต่ตอนไหน?

ความก้าวหน้าในเหมืองลึกจะผูกกับตัวละครหรือผูกกับบัญชีครับ?

คุณเลือกของรางวัลจากจ้าวจอมโจรได้ไหมครับ

ทำไมกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นถึงจัดในโหมด SSF (Solo Self-Found) ครับ?

ผมจะเข้าร่วมกิจกรรมนี้ได้อย่างไรครับ?

หากคุณต้องการอ่านข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับกิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นหรือกิจกรรมอื่นๆ ในเดือนพฤศจิกายนนี้ ลองดูที่กระทู้นี้นะคะ คุณสามารถร่วมกิจกรรมนี้ด้วยการเข้าสู่ระบบภายในเกม ดูตรงทางด้านล่างขวาของหน้าจอเลือกตัวละคร แล้วคลิกที่ปุ่ม “เข้าร่วม” ตรงกับรูปแบบของกิจกรรมที่คุณต้องการเข้าร่วม

อยากรู้เหรอคะว่าใครเป็นที่หนึ่ง? กิจกรรมลงเหมืองไม่รู้สิ้นแต่ละรูปแบบมีตารางอันดับทางด้านล่างนี้ค่ะ:
ขอให้ทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมโชคดีกันถ้วนหน้านะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม