เมื่อวานเราแชร์แผนของเราในเรื่องของการปรับเปลี่ยนจิวเวลที่จะมาถึงซึ่งทำให้หลายคนมีข้อสงสัย ทางเราจึงรวบรวมคำถามต่างๆ มาตอบกันในข่าวประจำวันนี้ค่ะ

ผมขอตัวอย่างค่าตัวเลขของม็อดบรรเทาสถานะเจ็บป่วยของจิวเวลได้ไหมครับ?

ม็อดใหม่หรือม็อดปัจจุบันของจิวเวลจะมีอันดับ (Tier) ไหมครับ?

คุณจะนำม็อดแฝงมลทินของจิวเวลใดๆ ออกไปจากเกมไหมครับ?

กลุ่มม็อดมลทินจะมีการปรับเปลี่ยนการให้น้ำหนัก (Weighting) ไหมครับ?

จิวเวลยูนิคเม็ดไหนถูกนำออกจากเกมบ้างครับ?

การเพิ่มจำนวนม็อดที่สามารถสุ่มได้ภายในกลุ่มม็อดไม่ถือเป็นการเนิร์ฟเหรอครับ?

จิวเวลยูนิคเม็ดไหนจากของรางวัลภารกิจที่ถูกย้ายไปยังกลุ่มไอเทมที่ดรอปโดยรวมครับ?

ไพ่พยากรณ์ที่ให้จิวเวลยูนิคจะถูกปรับเปลี่ยนไหมครับ?

จิวเวลยูนิคที่พบได้ยากอยู่แล้วอย่างเช่น Unnatural Instinct จะพบได้ยากขึ้นกว่าเดิมไหมครับ?

จิวเวลที่ถูกนำออกจากเกมจะมีรูปแบบเลียนแบบ (Replica) จากการโจรกรรมไหมครับ?

มันจะเกิดอะไรขึ้นกับจิวเวลเหล่านี้ครับ?

จิวเวล Primordial จะถูกปรับเปลี่ยนไหมครับ?

การบรรเทาสถานะเจ็บป่วยรูปแบบอื่นๆ จะถูกเนิร์ฟเพื่อชดเชยกับการบัฟจิวเวลไหมครับ?

ทั้งนี้เราควรแจ้งให้ทราบว่าสิ่งต่างๆ อาจมีการเปลี่ยนแปลงก่อนที่จะเปิดให้เล่นจริงหลังจากที่ทำการทดสอบเพิ่มเติมและการรับฟังความเห็นนะคะ
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม