เมื่อวานนี้เราเพิ่งออกแถลงการณ์การปรับสมดุลแพทช์ 3.20 ฉบับสุดท้ายที่ชี้แจงประเด็นต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับคำสาปไปค่ะ วันนี้เราจะมาตอบคำถามเกี่ยวกับแถลงการณ์ฉบับนี้กันนะคะ

คุณจะปรับเปลี่ยนสกิลคาถามรณะ (Bane) ไหมครับ?

คุณจะปรับให้ Vixen’s Entrapment ใช้งานร่วมกับคาถามรณะ (Bane) ไหมครับ?

เหมืองลึกจะมีการลดผลของคำสาปตามระดับความลึกเหมือนเดิมไหมครับ?

ม็อด ''ลดผลของ คำสาปที่ส่งผลต่อ ผู้เล่น อีก'' จะถูกนำออกจากโซ่กาลเวลา (Temporal Chains) ไหมครับ

คุณช่วยแก้สกิลระเบิดคำสาป (Hexblast) ไม่ให้สุ่มคำสาปที่กำจัดได้ไหมครับ?

การปรับเปลี่ยนเหล่านี้จะส่งเสริมให้ใช้บิลด์ที่สลับอาวุธไหมครับ?

คุณช่วยอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับว่าบอบบาง (Vulnerability) ถูกปรับเปลี่ยนไปอย่างไรบ้าง?

การปรับเปลี่ยนเหล่านี้จะส่งผลต่อ Doedre’s Skin อย่างไรครับ?

การปรับเปลี่ยนที่บอกว่า ‘‘ม็อดของไอเทมที่สร้างสาปสะกดบางอย่างจะไม่ทำการสาปโดยมีผลเพิ่มขึ้นอีกต่อไป’’ ส่งผลต่อม็อดแฝงมลทินของถุงมือด้วยไหมครับ?

สาปสะกดจากไอเทมที่มีม็อด ‘‘สาปเมื่อปะทะ’’ จะได้รับผลจากพาสซีฟกลางใหม่ของสาปสะกดจากคลัสเตอร์จิวเวลไหมครับ?

คุณไม่ได้พูดถึงแหวนสาปสะกดเมื่อปะทะ ม็อดแฝงมลทิน หรือ Cast When Damage Taken ที่เชื่อมกับคำสาปนะครับ สิ่งเหล่านั้นถูกปรับเปลี่ยนหรือเปล่า?

การนำผลลบของบอส (ที่มีต่อสาปสะกด) ออกจากเกมให้ประโยชน์ต่อสกิลสาปแช่ง (Mark) ไหมครับ?

แหวน Anathema พบได้ง่ายขนาดไหนครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม