หลังจากที่เราเปิดตัวภาคเสริม The Forbidden Sanctum อย่างเป็นทางการ ชุมชนผู้เล่นต่างมีคำถามมากมายหลายประเด็นในงานเปิดตัวและรายละเอียดแพทช์ที่ตามมาในภายหลัง เราจะตอบคำถามที่ค้างคาใจในข่าวประจำวันนี้ค่ะ

เราขอวิธีการสะสมห้องเทวสถาน (Sanctum) เอาไว้เพื่อเล่นติดกันหลายห้องได้ไหมครับ?

ระบบเกมเทวสถานจะยากขนาดไหนสำหรับบิลด์ประชิดครับ?

จะเกิดอะไรขึ้นหากเกมผมค้างหรือล่มขณะที่อยู่ในเทวสถานต้องห้ามครับ?

วัตถุตกทอดบริสุทธิ์ (Sanctified Relic) ส่งผลต่อตัวละครของผมเมื่ออยู่นอกเทวสถานไหมครับ?

ตัวละครทุกตัวจะใช้แท่นวัตถุตกทอดร่วมกัน หรือว่าแต่ละตัวจะมีแท่นวัตถุตกทอดเป็นของตัวเองครับ?

ตัวละครทุกตัวจะเล่นเทวสถานร่วมกันไหมครับ? เช่น คุณสามารถเอาตัวละครต่างกันไปเล่นห้องต่างกันในเทวสถานได้ไหม?

ทำไมคุณยังไม่เนิร์ฟกับดักกระทุ้งปฐพี (Seismic Trap) อีกครับ?

เมื่อคุณใช้สูตรคราฟท์สัตว์ร้ายใหม่ในการสุ่มหินสกิลจุติชนิดหนึ่งไปเป็นชนิดอื่น มันจะเก็บค่าประสบการณ์เอาไว้ไหมครับ?

มีความชำนาญ 2 อย่างที่เข้ามาแทนที่ความชำนาญดังกล่าว ความชำนาญแรกคือ ‘‘คุณ ได้รับความเสียหายเพิ่มเติมจากคริติคอล เพิ่มขึ้น 40% จาก ศัตรูที่ถูกสาป’’ ขณะที่ความชำนาญที่สองให้ ‘‘เติม พลังชีวิต 1% เมื่อคุณ สาป ศัตรูที่ไม่ถูกสาป’’ และ ‘‘เติม มานา 1% เมื่อคุณ สาป ศัตรูที่ไม่ถูกสาป’’ / ม็อดเติมเหล่านี้ทำงานร่วมกับคำสาปที่ใช้ผ่าน Blasphemy ไหมครับ?

พาสซีฟกลาง Tribal Fury ไม่มี ‘‘สกิลฟาด เล็งศัตรูที่อยู่ใกล้ เพิ่มเติม 1 เป้าหมาย’’ อีกต่อไป แต่จะมี ‘‘สกิลฟาดประชิด สร้างความเสียหายกระจาย ต่อเป้าหมายรอบตัว’’ แทน / ม็อดนี้ส่งผลต่อการโจมตีประชิดของมิเนียนจากแสดงอำนาจ (Dominating Blow) ไหมครับ?

ในเมื่อจิวเวล Survival Secrets ถูกนำออกจากเกม ผลของมันเหล่านี้ “ขวดยาที่ส่งผลต่อคุณ มีผล ลดลง 20%” และ/หรือ ‘‘ขวดยา ได้รับ 3 ชาร์จ ทุก 3 วินาที ขณะที่พวกมัน ไม่ทำงาน’’ จะมีให้พบที่อื่นภายในเกมไหมครับ?

คุณมีแผนที่จะนำผลของ Replica Conqueror’s Efficiency, Replica Hotheaded กับ Lord of Steel กลับมาไหมครับ?

เราขอให้ลงสีชื่อของม็อดมอนสเตอร์เหมือนอย่างเดิมได้ไหมครับ?

คุณช่วยยืนยันได้ไหมครับว่ามอนสเตอร์แรร์จะมีม็อดได้กี่อย่าง?

ทำไมคุณถึงไม่เปิดภารกิจท้าทายในโหมด Ruthless ครับ?

เรามีสิทธิ์รู้ไหมครับว่า Atziri’s Disfavour ถูกย้ายกลับไปหาอูเบอร์อัถสิริหรือเปล่า?

ม็อด ‘‘ได้รับ ค่าป้องกันธาตุ เท่ากับ ครึ่งหนึ่งของค่าต้านทาน เคออส ของคุณ’’ ของ Eternal Damnation ส่งผลต่อความเสียหายที่คุณได้รับจากผลของความเสียหาย ธาตุ ต่อเนื่องไหมครับ?

การใช้ Fracturing Orb จะสุ่มม็อดของไอเทมขึ้นมาใหม่ไหมครับ?

หากการเจาะรู/เชื่อมรูภายในไอเทมจะถูกเปลี่ยนไปใน Path of Exile 2 แล้วจะเกิดอะไรขึ้นกับเอฟเฟค Fusing ภูติผีครับ?

ในวันเปิดลีกจะมีกิจกรรมสังหารบอสไหมครับ?

เราจะได้เห็นหินสกิลเลเวล 20 ค่าคุณภาพ 20% ตอนไหนครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม