กิจกรรมที่สองในเดือนมีนาคม 2023 เปิดให้ร่วมสนุกกันแล้วค่ะ กิจกรรมนี้เป็นกิจกรรม SSF กลุ่มแบบจับเวลาครั้งแรกในประวัติกาลของเรานะคะ! จับกลุ่มกับพวกพ้องเอ็กไซล์กันได้ในกิจกรรม SSF กลุ่มแบบยิงพวกเดียวกัน (Friendly Fire Group SSF) แต่จะโจมตีที่ไหน (หรือโจมตีใคร) ก็ระวังกันให้ดี! หากคุณมีข้อสงสัยใดๆ เกี่ยวกับกิจกรรมที่เหลือในเดือนมีนาคม เชิญอ่านข้อมูลได้ในกระทู้กิจกรรมค่ะ

กิจกรรม SSF กลุ่มแบบยิงพวกเดียวกัน (Friendly Fire Group SSF)

• เกณฑ์การผ่านลีก: สังหารคิทาวาบทที่ 10
  • กิจกรรมจัดตามลีก: Standard (ปิดการใช้งานลีก Sanctum/Ruthless/Hardcore)
  • จำนวนบัญชีที่เล่นได้ในลีก: 5 บัญชี
  • วันที่เริ่ม: 15 มีนาคม 4:00 น.
  • วันที่สิ้นสุด: 22 มีนาคม 4:00 น.
  • แพลตฟอร์ม: เฉพาะ PC

คุณสามารถยิงพวกเดียวกันได้ ผู้เล่นสร้างความเสียหายได้ก็ต่อเมื่ออยู่ใกล้ผู้เล่นอื่นอีก 2 คนเท่านั้น

กิจกรรมนี้ทำให้คุณร่วมทีมกับผู้เล่นอื่น 2-4 คนและพยายามผ่านแคมเปญโดยไม่ฆ่ากันเองกันบ่อยเกินไป แต่ในเมื่อมีการยิงพวกเดียวกันได้โดยสมบูรณ์ มิเนียนของคุณก็จะโจมตีเพื่อนร่วมทีมเช่นกัน เลือกสกิลกันให้ดีนะคะ!

เรากำหนดจำนวนบัญชีในลีกสูงสุด 5 บัญชีเพื่อให้คุณไม่สามารถมีทีม 3 คน 2 ทีมที่เล่นไปพร้อมๆ กันในลีกและแอบช่วยเหลือกันและกันนั่นเองค่ะ

คุณสามารถร่วมกิจกรรมนี้ได้ด้วยการล็อกอินเข้าไปในเกม คลิกที่แบนเนอร์สำหรับกิจกรรม SSF กลุ่ม แบบยิงพวกเดียวกัน (Friendly Fire Group SSF) ทางมุมล่างขวาของหน้าจอเลือกตัวละคร แบนเนอร์นี้จะส่งคุณไปยังหน้าสร้างลีกส่วนตัวภายในเว็บไซต์ Path of Exile ที่คุณสามารถสร้างลีกส่วนตัว SSF กลุ่ม แบบยิงพวกเดียวกันได้ฟรีค่ะ! เมื่อคุณสร้างลีกส่วนตัว SSF กลุ่ม แบบยิงพวกเดียวกันสำเร็จแล้ว อย่าลืมชวนเพื่อนมาร่วมสนุกกันนะคะ!

ในกิจกรรม SSF กลุ่ม แบบยิงพวกเดียวกัน
  • ผู้เล่นสามารถสร้างความเสียหายเมื่ออยู่ใกล้กับผู้เล่นคนอื่นอีก 2 คนเท่านั้น
  • ผู้เล่นคนอื่นถูกจัดว่าเป็นศัตรู
  • คุณไม่สามารถเคลื่อนที่ได้ 1 นาทีหลังจากที่คุณตาย
  • ผู้เล่นไม่สามารถใช้งานคลังเก็บของกิลด์ได้

รางวัล

ของรางวัลกิจกรรมเหล่านี้เป็นรูปปั้นอนุสรณ์เฉพาะตัวที่สามารถแสดงในที่ซ่อนของคุณได้
  • รูปปั้นที่ซ่อน Legend สำหรับกลุ่มอันดับ 1
  • รูปปั้นที่ซ่อน Champion สำหรับกลุ่มอันดับ 2
  • รูปปั้นที่ซ่อน Victor สำหรับกลุ่มอันดับ 3
  • รูปปั้นที่ซ่อน Challenger สำหรับกลุ่มอันดับ 4-10

เราจะจัดอันดับการให้รางวัลตามเวลาที่ใช้ในการสังหารคิทาวาบทที่ 10 โดยเราจะเริ่มนับเวลาตั้งแต่ตอนที่คุณสร้างลีก ไม่ใช่ตอนที่คุณเริ่มกิจกรรม กลุ่มของคุณสามารถลองเล่นได้หลายครั้งภายในช่วงเวลาของกิจกรรมนี้ และคุณไม่จำเป็นต้องเล่นในเวลาเดียวกับคู่แข่งของคุณ กลุ่มที่ทำเวลาได้ดีที่สุดเมื่อกิจกรรมสิ้นสุดลงจะเป็นผู้ชนะ เราจะจัดสรรรางวัลให้กับผู้ชนะหลังจากที่กิจกรรมทั้งหมดสิ้นสุดลง (ในเดือนเมษายน)

เรามีตารางอันดับของกิจกรรม SSF กลุ่ม แบบยิงพวกเดียวกันนะคะ

นอกจากนี้คุณยังสามารถดูตารางอันดับทั้งหมดสำหรับกิจกรรมเดือนมีนาคมได้อีกด้วยค่ะ

ขอให้ผู้ร่วมกิจกรรมทุกคนโชคดีกันถ้วนหน้านะคะ!
โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม