เมื่อวานนี้เราประกาศกิจกรรมต่างๆ ที่จะดำเนินไปตลอดเดือนมีนาคมนี้ค่ะ กิจกรรมเหล่านี้แตกต่างกับกิจกรรมที่เราเคยจัดพอสมควร จึงเป็นเรื่องธรรมดาที่ชุมชนผู้เล่นจะมีคำถามอยู่มากมาย เราขอตอบคำถามบางส่วนที่ถามเข้ามาบ่อยๆ ในข่าวประจำวันนี้นะคะ

มีไอเทมพิเศษอะไรให้ซื้อจากผู้ค้าขายในกิจกรรม Ruthless แบบมีทอง (Ruthless with Gold) ไหมครับ

กิจกรรม Ruthless เป็นกิจกรรมที่เป็นโมฆะ (Voided) ไหมครับ?

ผมจะเล่นคนเดียวในกิจกรรม SSF กลุ่มได้ไหมครับ?

ในกิจกรรมกลุ่มเหล่านี้ คุณสามารถเพิ่มหรือลบบัญชีที่อนุญาตให้เล่นในลีกส่วนตัวได้โดยอิสระหรือไม่ครับ (เพื่อให้มีจำนวนบัญชีที่ร่วมกิจกรรมมากกว่าจำนวนบัญชีสูงสุดในลีกส่วนตัว)?

เทมเพลทของลีกส่วนตัวเหล่านี้จะถูกเพิ่มเข้าไปในรายการของม็อดลีกส่วนตัวทั่วไปไหมครับ?

ความชำนาญจะทำงานยังไงในกิจกรรมพาสซีฟยับเยิน (Krangled Passives) ครับ?

ในกิจกรรมแบ่งขั้ว (Polarity) ถ้าคุณอยู่ในปาร์ตี้ที่มีผู้เล่น 2 คน ผู้เล่นแต่ละคนจะมีโอกาสถูกจัดให้มีขั้วเดียวกันไหมครับ?

ทำไมถึงมีตารางพาสซีฟยับเยินตารางเดียวให้กับผู้เล่นทุกคน แทนที่จะสุ่มตารางพาสซีฟใหม่ให้กับผู้เล่นแต่ละคน (โดยใช้ค่าตั้งต้นในการสุ่มค่าต่างกัน) ล่ะครับ?

ทำไมกิจกรรมเหล่านี้ถึงเป็นกิจกรรมเฉพาะทางขนาดนี้ครับ?

ทำไมคราวนี้ถึงไม่มีกิจกรรมแบบไม่รู้สิ้น (Endless) ครับ?

เพิ่มจำนวนรางวัลในการร่วมกิจกรรม SSF กลุ่มได้ไหมครับ? เกรงว่ากลุ่มนักแข่ง/สตรีมเมอร์จะคว้า 10 อันดับแรกไปครองแล้วไม่เหลืออะไรให้กับคนอื่นๆ เลย

งั้นแปลว่าลีกถัดไปจะเปิดให้เล่นในวันที่ 8 เมษายน (เวลาไทย) ใช่ไหมครับ?

พาสซีฟคลาสเสริมของ Ascendant จะถูกสุ่มร่วมกับพาสซีฟของคลาสเสริมอื่นๆ ในช่วงกิจกรรม SSF กลุ่มแบบพาสซีฟยับเยิน (Krangled Passives) ไหมครับ?

พาสซีฟคลาสเสริมจะถูกสุ่มภายในคลาสเดียวกัน หรือถูกสุ่มไปทุกคลาสเสริมครับ?

ในกิจกรรมยิงพวกเดียวกัน (Friendly Fire) สกิลต่างๆ ที่ระบุว่า ‘‘ส่งผลต่อเพื่อนที่อยู่ใกล้’’ อย่างเช่นออร่าจะมีผลไหมครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม