เราเพิ่งประกาศภาคเสริม Path of Exile: Crucible ที่จะเข้ามาใหม่ค่ะ โดยในภาคเสริมนี้ผู้เล่นจะได้ค้นพบครูซิเบิลของไททัน แล้วหลอมตารางพาสซีฟอันทรงพลังให้กับอาวุธของพวกเขา ทั้งนี้เราได้รับคำถามเกี่ยวกับภาคเสริมนี้เข้ามามากมาย เราจึงตอบคำถามบางส่วนเอาไว้ในข่าวนี้ค่ะ

หลังจากที่งานถ่ายทอดสดเปิดตัวเนื้อหาของเราสิ้นสุดลง คริส วิลสันกับ ZiggyD ได้จัดช่วงตอบคำถามเพื่่อตอบคำถามของคุณค่ะ ลองดูวิดีโอได้ทางด้านล่างนี้นะคะ!

คำถามต่อไปนี้ถูกถามเข้ามานอกช่วงตอบคำถามเสียเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

ครูซิเบิลจะกลายเป็นระบบเกมหลักไหมครับ?

ขอรายการพาสซีฟครูซิเบิลและข้อมูลของพาสซีฟที่ปรากฏในอาวุธแต่ละชนิดได้ไหมครับ?

ด่านเตาหลอมแห่งไททัน (Forge of the Titans) มีจำนวนวาร์ปเท่าไหร่ครับ?

ตารางพาสซีฟครูซิเบิลถูกสร้างขึ้นมาแบบสุ่มหรือเปล่าครับ แล้วมีพาสซีฟบางอย่างที่มีเฉพาะในอาวุธหรือโล่แต่ละชนิดหรือเปล่า?

มีการจำกัดจำนวนครั้งในการผสานตารางพาสซีฟของอาวุธหรือโล่ไหมครับ?

คุณลืมโพสต์การปรับเปลี่ยนความชำนาญมิเนียนหรือเปล่าครับ?

การถอดหมวกใหม่ Blood Price ที่สำรองพลังชีวิตของมอนสเตอร์ศัตรูที่อยู่ใกล้ จะเป็นการรักษาศัตรูไหมครับ? (ว่าง่ายๆ ว่าคุณสามารถถอดใส่หมวกใบนี้เพื่อเป็นการสร้างความเสียหายเพิ่มเติมกับบอส 8% แบบฟรีๆ หรือเปล่า)

Master Distiller ใช้ร่วมกับ Mageblood ได้ไหมครับ?

คุณช่วยขยายความตัวเลือกความชำนาญ ‘‘การดูด 10% ส่งผลทันที’’ ได้ไหมครับว่ามันทำงานยังไง? มันจะเติม 10% ของอัตราการเติม พลังชีวิต สุทธิสูงสุดจากการ ดูดหรือเปล่า?

สำหรับ “สกิล มีค่าใช้งานพลังชีวิต แทน ค่าใช้งานมานา 30%” มันแปลว่าสกิลที่มีค่าใช้งานมานา 10 จะมีค่าใช้งานพลังชีวิต 3 แทนเมื่ออัพความชำนาญนี้ หรือว่ามันจะเปลี่ยนค่าใช้งาน 30% เป็นพลังชีวิตให้กลายเป็นค่าใช้งานพลังชีวิต 3 กับค่าใช้งานมานา 7 ครับ?

ในเมื่อมีความชำนาญพลังชีวิตใหม่ ‘‘เพิ่มพลังชีวิตสูงสุด 15% หาก เสื้อเกราะที่สวมใส่ ไม่มี ม็อดพลังชีวิต’’ เพิ่มเข้ามาในเกมแล้ว ไอเทมยูนิคต่างๆ ที่มีม็อดที่มีแท็กพลังชีวิตจะได้รับการตรวจสอบเพิ่มเติมเพื่อเปิดโอกาสให้ให้ความชำนาญนี้ใช้กับไอเทมยูนิคได้มากกว่าเดิมไหมครับ?

ความชำนาญ ‘‘ได้รับสถานะ อะดรีนาลีน 1 วินาที เมื่อคุณเปลี่ยนกระบวนท่า’’ ดูจะทรงพลังเกินไป คุณจะทำการปรับเปลี่ยนความชำนาญนี้ไหมครับ?

รู้ไหมครับว่าหุ่นทริกเกอร์จิ๋ว (Triggerbot) จะทำงานร่วมกับสิ่งต่างๆ อย่างมิเนียนจากสกิลอัญเชิญวัตถุศักดิ์สิทธิ์ (Summon Holy Relic) หรือเปล่า?

การปรับเปลี่ยนวิธีการ ย้อนกลับมา ของกระสุนจะส่งผลอย่างไรสำหรับสกิลระเบิดจลนศาสตร์ (Kinetic Blast) และสกิลบอลไฟ (Fireball) เมื่อใช้ร่วมกับแหวน Nimis ที่เชื่อมกับสกิลเสริม Fork ครับ? มันจะระเบิดกับกำแพงและตัวละครของคุณ และเมื่อปะทะด้วยการแบ่งตัวหรือเปล่า?

United in Dream สูญเสียโอกาสการสร้างสถานะ พิษ เหมือนกันไหมครับ?

จิวเวลยูนิค Balance of Terror ถูกนำออกจากเกมเหรอครับ?

ตอนนี้สกิลประกายสายฟ้า (Spark) มีความเร็วของกระสุนเท่าไหร่ครับ?

การนำคัมภีร์เสื่อมถอย (Book of Regression) ออกจากเกมนั้นมีเจตนาในการเนิร์ฟแผนการการใช้ไอเทมเหล่านี้ในการโจรกรรมหรือเปล่าครับ?

ในเมื่อ Ruthless มีภารกิจท้าทายชุดที่น้อยกว่าและต่างไปจากตัวเกมหลัก คุณสามารถผ่านภารกิจท้าทาย Ruthless บางอย่าง แล้วผ่านภารกิจท้าทายในลีกหลักบางอย่าง แล้วนำมารวมกันเพื่อรับรางวัลเหล่านี้ได้ไหมครับ?

ทำไมกิจกรรมล่าบอสถึงจัดใน Ruthless ครับ?

กิจกรรมล่าบอสในระบบคอนโซลมีของรางวัลไหมครับ?

โพสต์โดย 
เมื่อ
Grinding Gear Games

รายงานโพสต์

รายงานบัญชี:

ประเภทรายงาน

ข้อมูลเพิ่มเติม